gawk-4.0.0h - en to vi translation catalogue (407 entries)

en: 	# %s block(s)
vi: 	# %s khối

en: 	# Rule(s)
vi: 	# Quy tắc

en: 	# gawk profile, created %s
vi: 	# hồ sơ gawk, được tạo %s

en: 	-E file			--exec=file
vi: 	-E file			--exec=tệp_tin

en: 	-F fs			--field-separator=fs
vi: 	-F fs			--field-separator=điều phân cách trường

en: 	-O			--optimize
vi: 	-O			--optimize	tối ưu hoá

en: 	-R file			--command=file
vi: 	-R file			--command=tệp_tin

en: 	-W nostalgia		--nostalgia
vi: 	-W nostalgia		--nostalgia
    (nỗi luyến tiếc quá khứ)

en: 	-d[file]		--dump-variables[=file]
vi: 	-d[tệp_tin]		--dump-variables[=tệp_tin]

en: 	-f progfile		--file=progfile
vi: 	-f tập_tin_chương_trình		--file=tập_tin_chương_trình

en: 	-v var=val		--assign=var=val
vi: 	-v var=giá trị		--assign=biến=giá_trị
    (assign: gán)

en: 
    	# Function Call Stack:
vi: 
    	# Đống gọi hàm:

en: 
    	# Functions, listed alphabetically
vi: 
    	# Danh sách các hàm theo thứ tự abc

en: 
    To report bugs, see node `Bugs' in `gawk.info', which is
    section `Reporting Problems and Bugs' in the printed version.
vi: 
    Để thông báo lỗi, xem nút « Bugs » (lỗi) trong tập tin
    thông tin « gawk.info » mà nằm trong phần
    « Reporting Problems and Bugs » (thông báo vấn đề và lỗi)
    trong bản in.

en: %d is invalid as number of arguments for %s
vi: « %d » không hợp lệ khi là số đối số cho « %s »

en: %s %s `%s': could not get fd flags: (fcntl F_GETFD: %s)
vi: %s %s `%s': không thể lấy cờ mô tả (fd): (fcntl F_GETFD: %s)

en: %s %s `%s': could not set close-on-exec: (fcntl F_SETFD: %s)
vi: %s %s « %s »: không thể đặt « close-on-exec » (đóng một khi thực hiện): (fcntl F_SETFD: %s)

en: %s blocks must have an action part
vi: Mọi khối %s phải có một phần kiểu hành động

en: %s third parameter is not a changeable object
vi: tham số thứ ba %s không phải là một đối tượng có thể thay đổi

en: %s to "%s" failed (%s)
vi: %s tới « %s » bị lỗi (%s)

en: %s: %d: tawk regex modifier `/.../%c' doesn't work in gawk
vi: %s: %d: bộ sửa đổi biểu thức chính quy tawk « /.../%c » không hoạt động được trong gawk

en: %s: `%s' argument to `-v' not in `var=value' form
vi: %s: đối số « %s » đối với « -v » không phải có dạng « biến=giá_trị »

en: %s: array_ref to %s
vi: %s: « array_ref » (mảng tham chiếu) đến « %s »

en: %s: close failed (%s)
vi: %s: lỗi đóng (%s)

en: %s: empty (null)
vi: %s: rỗng (vô giá trị)

en: %s: empty (zero)
vi: %s: rỗng (số không)

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- « %c »

en: %s: is parameter
vi: %s: là tham số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « %c%s » không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » yêu cầu một đối số

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « -W %s » vẫn mơ hồ

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » yêu cầu một đối số

en: %s: option `-W %s' unrecognized, ignored
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không được nhận diện nên bị bỏ qua

en: %s: option requires an argument -- %c
vi: %s: tùy chọn cần đến đối số « -- %c »

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- « %c »

en: %s: string literal as last arg of substitute has no effect
vi: %s: khi đối số cuối cùng của sự thay thế, hằng mã nguồn chuỗi không có tác dụng

en: %s: table_size = %d, array_size = %d
vi: %s: cỡ_bảng = %d, cỡ_mảng = %d

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « %c%s »

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « --%s »

en: 'system' function not allowed in sandbox mode
vi: hàm 'system' không cho phép ở chế độ khuôn đúc

en: -Ft does not set FS to tab in POSIX awk
vi: -Ft không đặt FS (hệ thống tập tin?) là tab trong awk POSIX

en: -m option usage: `-m[fr] nnn'
vi: cách sử dụng tùy chọn « -m »: « -m[fr] nnn »

en: @include is a gawk extension
vi: @include là phần mở rộng của gawk

en: BINMODE value `%s' is invalid, treated as 3
vi: Giá trị BINMODE (chế độ nhị phân) « %s » không hợp lệ nên thấy là 3

en: Copyright (C) 1989, 1991-%d Free Software Foundation.
    
    This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 3 of the License, or
    (at your option) any later version.
vi: Tác quyền © năm 1989, 1991-%d của Tổ chức Phần mềm Tự do.
    
    Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ Chức Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 3 của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.

en: Examples:
    	gawk '{ sum += $1 }; END { print sum }' file
    	gawk -F: '{ print $1 }' /etc/passwd
vi: Thí dụ :
    	gawk '{ sum += $1 }; END { print sum }' file
    	gawk -F: '{ print $1 }' /etc/passwd

en: IPv6 communication is not supported
vi: Truyền thông trên IPv6 không được hỗ trợ

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu trở lại không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên hạng ký tự không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dụng « \{\} » không hợp lệ

en: Invalid multibyte data detected. There may be a mismatch between your data and your locale.
vi: Dữ liệu dạng đa byte (multibyte)  không hợp lệ được tìm thấy. Tại đó có lẽ không khớp giữa dữ liệu của bạn và nơi xảy ra.

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy nằm trước không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thúc phạm vị không hợp lệ

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ rồi

en: NF set to negative value
vi: « NF » được đặt thành giá trị âm

en: No match
vi: Không khớp

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy nằm trước

en: Operation Not Supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: POSIX does not allow `%s'
vi: POSIX không cho phép « %s »

en: POSIX does not allow `\x' escapes
vi: POSIX không cho phép điều thoát « \x »

en: POSIX does not allow operator `**'
vi: POSIX không cho phép toán tử « ** »

en: POSIX does not allow operator `**='
vi: POSIX không cho phép toán tử « **= »

en: POSIX options:		GNU long options: (standard)
vi: Tùy chọn POSIX:		Tùy chọn dài GNU: (theo tiêu chuẩn)

en: Premature end of regular expression
vi: Kết thúc quá sớm của biểu thức chính quy

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Short options:		GNU long options: (extensions)
vi: Tuỳ chọn ngắn:		Tuỳ chọn GNU dạng dài: (phần mở rộng)

en: Sorry, don't know how to interpret `%s'
vi: Rất tiếc, không biết làm cách nào để phiên dịch được `%s'

en: Success
vi: Thành công

en: TCP/IP communications are not supported
vi: truyền thông TCP/IP không được hỗ trợ

en: This program is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
vi: Chúng tôi phân phối chương trình này vì mong muốn nó hữu ích,
    nhưng mà KHÔNG BẢO ĐẢM GÌ CẢ, không ngay cả ngụ ý bảo đảm
    KHẢ NĂNG BÁN hoặc KHẢ NĂNG LÀM VIỆC DỨT KHOÁT.
    Hãy xem Bản Quyền Công Chung GNU (GPL) để tìm chi tiết.

en: Trailing backslash
vi: Gặp xuyệc ngược nằm theo

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp « ( » hay « \( »

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp « ) » hay « \) »

en: Unmatched [ or [^
vi: Chưa khớp « [ » hay « [^ »

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp « \{ »

en: Usage: %s [POSIX or GNU style options] -f progfile [--] file ...
vi: Cách sử dụng: %s [tùy chọn kiểu POSIX hay GNU] -f tập_tin_chương_trình [--] tập_tin ...

en: Usage: %s [POSIX or GNU style options] [--] %cprogram%c file ...
vi: Cách sử dụng: %s [tùy chọn kiểu POSIX hay GNU] [--] %cchương_trình%c tập_tin ...

en: You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program. If not, see http://www.gnu.org/licenses/.
vi: Bện nên đã nhận một bản sao của Giấy Phép Công Cộng GNU
    cùng với chương trình này. Không thì xem địa chỉ « http://www.gnu.org/licenses/ ».

en: [s]printf: format specifier does not have control letter
vi: [s]printf: điều ghi rõ định dạng không có chữ điều khiển

en: [s]printf: value %g is out of range for `%%%c' format
vi: [s]printf: giá trị %g ở ngoại phạm vị cho dạng thức « %%%c »

en: ^ ran out for this one
vi: bị hết « ^ » cho điều này

en: `%s' is a built-in function, it cannot be redefined
vi: « %s » là một hàm có sẵn nên nó không thể được định nghĩa lái.

en: `%s' is a gawk extension
vi: « %s » là một phần mở rộng gawk

en: `%s' is invalid as a function name
vi: `%s' không phải là tên hàm hợp lệ

en: `%s' is not a legal variable name
vi: « %s » không phải là tên biến hợp lệ

en: `%s' is not a variable name, looking for file `%s=%s'
vi: « %s » không phải là tên biến; đang tìm tập tin « %s=%s »

en: `%s' is not supported in old awk
vi: awk kiểu cũ không hỗ trợ « %s »

en: `--posix' overrides `--traditional'
vi: tùy chọn « --posix » có quyền cao hơn « --traditional » (truyền thống)

en: `--posix'/`--traditional' overrides `--non-decimal-data'
vi: « --posix »/« --traditional » (truyền thống) có quyền cao hơn « --non-decimal-data » (dữ liệu khác thập phân)

en: `-m[fr]' option irrelevant in gawk
vi: tùy chọn « -m[fr] » không thích đang trong gawk

en: `BINMODE' is a gawk extension
vi: « BINMODE » (chế độ nhị phân) là phần mở rộng gawk

en: `FIELDWIDTHS' is a gawk extension
vi: « FIELDWIDTHS » (độ rộng trường) là phần mở rộng gawk

en: `FPAT' is a gawk extension
vi: `FPAT' là phần mở rộng của gawk

en: `IGNORECASE' is a gawk extension
vi: « IGNORECASE » (bỏ qua chữ hoa/thường) là phần mở rộng gawk

en: `L' is meaningless in awk formats; ignored
vi: chữ « L » không có nghĩa trong định dạng awk nên bị bỏ qua

en: `break' is not allowed outside a loop or switch
vi: không cho phép « break » (ngắt) nằm ở ngoại vòng lặp hay cấu trúc chọn lựa

en: `continue' is not allowed outside a loop
vi: không cho phép «continue» (tiếp tục) ở ngoài một vòng lặp

en: `delete(array)' is a non-portable tawk extension
vi: « delete array » (xoá mảng) là phần mở rộng gawk không khả chuyển

en: `exit' cannot be called in the current context
vi: `exit' (thoát) không thể được gọi trong ngữ cảnh hiện hành

en: `extension' is a gawk extension
vi: « extension » là một phần mở rộng gawk

en: `getline var' invalid inside `%s' rule
vi: `getline var' không hợp lệ bên trong quy tắc `%s'

en: `getline' invalid inside `%s' rule
vi: `getline' không hợp lệ trong quy tắc `%s'

en: `goto' considered harmful!
vi: « goto » được xem là gây tai hại!

en: `h' is meaningless in awk formats; ignored
vi: chữ « h » không có nghĩa trong định dạng awk nên bị bỏ qua

en: `l' is meaningless in awk formats; ignored
vi: chữ « l » không có nghĩa trong định dạng awk nên bị bỏ qua

en: `length(array)' is a gawk extension
vi: « length(array) » (độ dài mảng) là một phần mở rộng gawk

en: `next' cannot be called from a `%s' rule
vi: «next» (kế tiếp) không thể được gọi từ một quy tắc `%s'

en: `next' used in %s action
vi: « next » (kế tiếp) được dùng trong hành động %s

en: `nextfile' cannot be called from a `%s' rule
vi: «nextfile» (tập tin kế tiếp) không thể được gọi từ một quy tắc `%s'

en: `nextfile' used in %s action
vi: « nextfile » (tệp tin kế tiếp) được dùng trong hành động %s

en: `return' used outside function context
vi: « return » (trở về) được dùng ở ngoại ngữ cảnh hàm

en: `|&' not supported
vi: « |& » không được hỗ trợ

en: adump: argument not an array
vi: adump: đối số không phải là một mảng

en: already included source file `%s'
vi: đã sẵn bao gồm tập tin nguồn `%s'

en: and: received non-numeric first argument
vi: and: (và) đã nhận đối số đầu không phải thuộc số

en: and: received non-numeric second argument
vi: and: (và) đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: asort: cannot use a subarray of first arg for second arg
vi: asort (một chương trính xắp xếp thứ tự): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ nhất cho tham số thứ hai

en: asort: cannot use a subarray of second arg for first arg
vi: asort (một chương trính xắp xếp thứ tự): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ hai cho tham số thứ nhất

en: asort: first argument not an array
vi: asort: đối số thứ nhất không phải là một mảng

en: asort: second argument not an array
vi: asort: đối số thứ hai không phải là một mảng

en: asorti: cannot use a subarray of first arg for second arg
vi: asorti (một chương trính xắp xếp thứ tự): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ nhất cho tham số thứ hai

en: asorti: cannot use a subarray of second arg for first arg
vi: asorti (một chương trính xắp xếp thứ tự): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ hai cho tham số thứ nhất

en: asorti: first argument not an array
vi: asorti: đối số thứ nhất không phải là một mảng

en: asorti: second argument not an array
vi: asorti: đối số thứ hai không phải là một mảng

en: assignment used in conditional context
vi: điều gán được dùng trong ngữ cảnh điều kiện

en: atan2: received non-numeric first argument
vi: atan2: đã nhận đối số thứ nhất khác thuộc số

en: atan2: received non-numeric second argument
vi: atan2: đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: attempt to access field %ld
vi: cố gắng để truy cập trường %ld

en: attempt to field reference from non-numeric value
vi: cố gắng tham chiếu trường từ giá trị khác thuộc số

en: attempt to field reference from null string
vi: cố gắng tham chiếu trường từ chỗi trống rỗng

en: attempt to use a scalar value as array
vi: cố sử dụng giá trị vô hướng như là một mảng

en: attempt to use array `%s' in a scalar context
vi: cố gắng dùng mảng « %s » trong một ngữ cảnh vô hướng

en: attempt to use array `%s["%.*s"]' in a scalar context
vi: cố gắng dùng mảng `%s["%.*s"]' trong một ngữ cảnh vô hướng

en: attempt to use function `%s' as an array
vi: cố gắng dùng hàm « %s » như mảng

en: attempt to use scalar `%s' as an array
vi: cố dùng «%s» vô hướng như là mảng

en: attempt to use scalar `%s["%.*s"]' as an array
vi: cố dùng «%s["%.*s"]» vô hướng như là mảng

en: attempt to use scalar parameter `%s' as an array
vi: cố gắng dùng tham số vô hướng « %s » như là mảng

en: backslash at end of string
vi: gặp xuyệc ngoặc tại kết thúc của chuỗi

en: backslash not last character on line
vi: xuyệc ngược không phải là ký tự cuối cùng nằm trên dòng

en: bad `%sFMT' specification `%s'
vi: đặc tả « %sFMT » sai « %s »

en: buffer overflow in genflags2str
vi: tràn bộ đệm trong « genflags2str » (tạo ra cờ đến chuỗi)

en: call of `length' without parentheses is not portable
vi: không thể mang lời gọi « length » (độ dài) không có dấu ngoặc

en: can not use special variable `%s' for indirect function call
vi: không thể dùng biến đặc biệt « %s » cho cú gọi hàm gián tiếp

en: can't open pipe `%s' for input (%s)
vi: không thể mở ống dẫn « %s » để nhập (%s)

en: can't open pipe `%s' for output (%s)
vi: không thể mở ống dẫn « %s » để xuất (%s)

en: can't open source file `%s' for reading (%s)
vi: không thể mở tập tin nguồn « %s » để đọc (%s)

en: can't open two way pipe `%s' for input/output (%s)
vi: không thể mở ống dẫn hai chiều « %s » để nhập/xuất (%s)

en: can't read sourcefile `%s' (%s)
vi: không thể đọc tập tin nguồn « %s » (%s)

en: can't redirect from `%s' (%s)
vi: không thể chuyển hướng từ « %s » (%s)

en: can't redirect to `%s' (%s)
vi: không thể chuyển hướng đến « %s » (%s)

en: can't set binary mode on stderr (%s)
vi: không thể đặt chế độ nhị phân trên thiết bị lỗi chuẩn (%s)

en: can't set binary mode on stdin (%s)
vi: không thể đặt chế độ nhị phân trên thiết bị nhập chuẩn (%s)

en: can't set binary mode on stdout (%s)
vi: không thể đặt chế độ nhị phân trên thiết bị xuất chuẩn (%s)

en: can't use function name `%s' as variable or array
vi: không thể dùng tên hàm « %s » như là biến hay mảng

en: cannot create child process for `%s' (fork: %s)
vi: không thể tạo tiến trình con cho « %s » (fork: %s)

en: cannot open file `%s' for reading (%s)
vi: không mở được tập tin « %s » để đọc (%s)

en: cannot open pipe `%s' (%s)
vi: không thể mở ống dẫn « %s » (%s)

en: cannot use function `%s' as variable name
vi: không thể dùng hàm « %s » như là tên biến

en: cannot use gawk builtin `%s' as variable name
vi: không thể dùng builtin (dựng sẵn) của gawk « %s » như là tên biến

en: close of `%s' failed (%s).
vi: lỗi đóng « %s » (%s)

en: close of fd %d (`%s') failed (%s)
vi: lỗi đóng fd %d (« %s ») (%s)

en: close of master pty failed (%s)
vi: lỗi đóng pty (tài sản?) chính (%s)

en: close of pipe failed (%s)
vi: lỗi đóng ống dẫn (%s)

en: close of redirection that was never opened
vi: việc đóng điều chuyển hướng chưa mở

en: close of slave pty failed (%s)
vi: lỗi đóng pty (tài sản?) phụ (%s)

en: close of stdin in child failed (%s)
vi: lỗi đóng thiết bị nhập chuẩn trong tiến trình con (%s)

en: close of stdout in child failed (%s)
vi: lỗi đóng thiết bị xuất chuẩn trong tiến trình con (%s)

en: close: `%.*s' is not an open file, pipe or co-process
vi: close: (đóng) « %.*s » không phải là tập tin được mở, ống dẫn hay tiến trình với nhau

en: close: redirection `%s' not opened with `|&', second argument ignored
vi: close: (đóng) điều chuyển hướng « %s » không được mở bởi « |& » nên đối số thứ hai bị bỏ qua

en: close: second argument is a gawk extension
vi: close: (đóng) đối số thứ hai là phần mở rộng gawk

en: close: second argument must be `to' or `from'
vi: close: (đóng) đối số thứ hai phải là « to » (đến) hay « from » (từ)

en: cmd. line:
vi: dòng lệnh:

en: co-process flush of pipe to `%s' failed (%s).
vi: lỗi xoá sạch ống dẫn đồng tiến trình đến « %s » (%s)

en: command line argument `%s' is a directory: skipped
vi: tham số dòng lệnh `%s' là một thư mục: đã bị bỏ qua

en: compl: received non-numeric argument
vi: compl: (biên dịch) đã nhận đối số khác thuộc số

en: cos: received non-numeric argument
vi: cos: đã nhận đối số không phải thuộc số

en: could not allocate more input memory
vi: không thể cấp phát bộ nhớ nhập thêm nữa

en: could not open `%s' for writing (%s)
vi: không mở được « %s » để ghi (%s)

en: could not open `%s' for writing: %s
vi: không thể mở « %s » để ghi: %s

en: could not open `%s', mode `%s'
vi: không mở được « %s », chế độ « %s »

en: could not pre-open /dev/null for fd %d
vi: không thể mở sẵn « /dev/null » cho fd %d

en: data file `%s' is empty
vi: tập tin dữ liệu « %s » là rỗng

en: dcgettext: `%s' is not a valid locale category
vi: dcgettext: « %s » không phải là một phân loại miền địa phương hợp lệ

en: delete: index `%s' not in array `%s'
vi: delete: (xoá) số mũ « %s » không phải nằm trong mảng « %s »

en: division by zero attempted
vi: cố gắng chia cho số không

en: division by zero attempted in `%%'
vi: thử chia cho không trong « %% »

en: division by zero attempted in `%%='
vi: cố gắng chia cho số không trong « %%= »

en: division by zero attempted in `/='
vi: cố gắng chia cho số không trong « /= »

en: duplicate `default' detected in switch body
vi: đã phát hiện trùng `default' trong thân cấu trúc điều khiển chọn lựa (switch)

en: duplicate case values in switch body: %s
vi: gặp giá trị case trùng trong thân chuyển đổi (switch body): %s

en: each rule must have a pattern or an action part
vi: Mọi quy tắc phải có một mẫu hay phần kiểu hành động

en: empty argument to `-e/--source' ignored
vi: đối số rỗng cho tuỳ chọn `-e/--source' bị bỏ qua

en: empty filename after @include
vi: tệp tin rống sau @include

en: empty program text on command line
vi: gặp đoạn chữ chương trình rỗng nằm trên dòng lệnh

en: environment variable `POSIXLY_CORRECT' set: turning on `--posix'
vi: biến môi trường « POSIXLY_CORRECT » (đúng kiểu POSIX) đã được đặt; đang bật tùy chọn « --posix »

en: error reading input file `%s': %s
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin nhập « %s »: %s

en: error writing standard error (%s)
vi: gặp lỗi khi ghi thiết bị lỗi chuẩn (%s)

en: error writing standard output (%s)
vi: gặp lỗi khi ghi thiết bị xụất chuẩn (%s)

en: error:
vi: lỗi:

en: escape sequence `\%c' treated as plain `%c'
vi: dây thoát « \%c » được xử lý như là « %c » chuẩn

en: exp: argument %g is out of range
vi: exp: đối số « %g » ở ngoại phạm vị

en: exp: received non-numeric argument
vi: exp: đã nhận đối số không phải thuộc số

en: expression for `%s' redirection has null string value
vi: biểu thức cho điều chuyển hướng « %s » có giá trị chuỗi vô giá trị

en: expression in `%s' redirection only has numeric value
vi: biểu thức trong điều chuyển hướng « %s » chỉ có giá trị thuộc số

en: extension: can't redefine function `%s'
vi: extension: (phần mở rộng) không thể xác định lại hàm « %s »

en: extension: can't use gawk built-in `%s' as function name
vi: extension: (phần mở rộng) không thể dùng điều có sẵn của gawk « %s » như là tên hàm

en: extension: function `%s' already defined
vi: extension: (phần mở rộng) hàm « %s » đã được xác định

en: extension: function name `%s' previously defined
vi: tên hàm « %s » đã được xác định trước

en: extension: illegal character `%c' in function name `%s'
vi: extension: (phần mở rộng) gặp ký tự cấm « %c » nằm trong tên hàm « %s »

en: extension: missing function name
vi: extension: (phần mở rộng) tên hàm còn thiếu

en: extensions are not allowed in sandbox mode
vi: phần mở rộng không cho phép ở chế độ khuôn đúc

en: failure status (%d) on file close of `%s' (%s)
vi: trạng thái thất bại (%d) khi đóng tập tin « %s » (%s)

en: failure status (%d) on pipe close of `%s' (%s)
vi: trạng thái thất bại (%d) khi đóng ống dẫn « %s » (%s)

en: fatal error: internal error
vi: lỗi nghiêm trọng: lỗi nội bộ

en: fatal error: internal error: segfault
vi: lỗi nghiêm trọng: lỗi nội bộ : lỗi chia ra từng đoạn

en: fatal error: internal error: stack overflow
vi: lỗi nghiêm trọng: lỗi nội bộ : tràn đống

en: fatal:
vi: nghiêm trọng:

en: fatal: `$' is not permitted in awk formats
vi: nghiêm trọng: không cho phép `$' trong định dạng awk

en: fatal: `$' not permitted after period in format
vi: nghiêm trọng: không cho phép « $ » nằm sau dấu chấm trong định dạng

en: fatal: `L' is not permitted in POSIX awk formats
vi: nghiêm trọng: không cho phép chữ « L » nằm trong định dạng awk POSIX

en: fatal: `h' is not permitted in POSIX awk formats
vi: nghiêm trọng: không cho phép chữ « h » nằm trong định dạng awk POSIX

en: fatal: `l' is not permitted in POSIX awk formats
vi: nghiêm trọng: không cho phép chữ « l » nằm trong định dạng awk POSIX

en: fatal: arg count %ld greater than total number of supplied arguments
vi: nghiêm trọng: số lượng đối số %ld lớn hơn tổng số đối số được cung cấp

en: fatal: arg count with `$' must be > 0
vi: nghiêm trọng: số lượng đối số với « $ » phải >0

en: fatal: extension: cannot open `%s' (%s)
vi: nghiêm trọng: phần mở rộng: không thể mở `%s' (%s)

en: fatal: extension: library `%s': cannot call function `%s' (%s)
vi: nghiêm trọng: extension (phần mở rộng): thư viện « %s »: không thể gọi hàm « %s » (%s)

en: fatal: extension: library `%s': does not define `plugin_is_GPL_compatible' (%s)
vi: nghiêm trọng: extension (phần mở rộng): thư viện « %s »: không thể định nghĩa `plugin_is_GPL_compatible' (tương thích cắm là dùng GPL) (%s)

en: fatal: must use `count$' on all formats or none
vi: nghiêm trọng: phải dùng « count$ » với mọi dạng thức hay không gì cả

en: fatal: no `$' supplied for positional field width or precision
vi: nghiêm trọng: chưa cung cấp « $ » cho độ rộng trường thuộc vị trí hay cho độ chính xác

en: fatal: not enough arguments to satisfy format string
vi: nghiêm trọng: chưa có đủ đối số để đáp ứng chuỗi định dạng

en: fflush: `%s' is not an open file, pipe or co-process
vi: fflush: « %s » không phải là tập tin đã mở, ống dẫn hay đồng tiến trình

en: fflush: cannot flush: file `%s' opened for reading, not writing
vi: fflush: không thể xoá sạch: tập tin « %s » được mở để đọc, không phải để ghi

en: fflush: cannot flush: pipe `%s' opened for reading, not writing
vi: fflush: không thể xoá sạch: ống dẫn « %s » được mở để đọc, không phải để ghi

en: field width and precision are ignored for `%%' specifier
vi: chiều rộng trường và độ chính xác bị bỏ qua đối với bộ chỉ định `%%'

en: field width is ignored for `%%' specifier
vi: chiều rộng trường bị bỏ qua đối với bộ chỉ định `%%'

en: file flush of `%s' failed (%s).
vi: lỗi xoá sạch tập tin « %s » (%s)

en: filename `%s' for `%s' redirection may be result of logical expression
vi: tên tập tin « %s » cho điều chuyển hướng « %s » có lẽ là kết quả của biểu thức luận lý

en: floating point exception
vi: ngoại lệ điểm phù động

en: for loop: array `%s' changed size from %ld to %ld during loop execution
vi: cho loop: (cho vòng lặp) mảng « %s » đã thay đổi kích thước từ %ld đến %ld trong khi thực hiện vòng lặp

en: from %s
vi: từ %s

en: function `%s' called but never defined
vi: hàm « %s » được gọi nhưng mà chưa xác định

en: function `%s' called with more arguments than declared
vi: hàm « %s » được gọi với số đối số hơn số được tuyên bố

en: function `%s' called with space between name and `(',
    or used as a variable or an array
vi: hàm « %s » được gọi với dấu cách nằm giữa tên và « ( »
    hoặc được dùng như là biến hay mảng

en: function `%s' defined but never called directly
vi: hàm « %s » được định nghĩa nhưng mà chưa được gọi trực tiếp bao giờ

en: function `%s' defined to take no more than %d argument(s)
vi: hàm « %s » được xác định để chấp nhấn %d đối số tối đa

en: function `%s' not defined
vi: chưa xác định hàm « %s »

en: function `%s': argument #%d: attempt to use array as a scalar
vi: hàm « %s »: đối số thứ %d: cố gắng dùng mảng như là điều vô hướng

en: function `%s': argument #%d: attempt to use scalar as an array
vi: hàm « %s »: đối số thứ %d: cố gắng dùng điều vô hướng như là mảng

en: function `%s': can't use function name as parameter name
vi: hàm « %s »: không thể dùng tên hàm như là tên tham số

en: function `%s': can't use special variable `%s' as a function parameter
vi: hàm « %s »: không thể dùng biến đặc biệt « %s » như là tham số hàm

en: function `%s': missing argument #%d
vi: hàm « %s » còn thiếu đối số thứ %d

en: function `%s': parameter #%d, `%s', duplicates parameter #%d
vi: hàm « %s »: tham số « #%d », « %s », nhân đôi tham số « #%d »

en: function `%s': parameter `%s' shadows global variable
vi: hàm « %s »: tham số « %s » che biến toàn cục

en: function called indirectly through `%s' does not exist
vi: hàm được gọi gián tiếp thông qua `%s' không tồn tại

en: function name `%s' previously defined
vi: tên hàm « %s » trước đây đã được định nghĩa rồi

en: gawk is a pattern scanning and processing language.
    By default it reads standard input and writes standard output.
vi: gawk là ngôn ngữ quét và xử lý mẫu.
    Mặc định là nó đọc thiết bị nhập chuẩn và ghi ra thiết bị xuất chuẩn.

en: gensub: third argument of 0 treated as 1
vi: gensub: đối số thứ ba 0 được xử lý như 1

en: hex escape \x%.*s of %d characters probably not interpreted the way you expect
vi: dây thoát thập lục \x%.*s chứa %d ký tự mà rất có thể không phải được đọc bằng cách dự định

en: ignoring unknown format specifier character `%c': no argument converted
vi: đang bỏ qua ký tự ghi rõ định dạng không rõ « %c »: không có đối số được chuyển đổi

en: index: received non-string first argument
vi: index: (chỉ mục) đã nhận đối số thứ nhất không phải là chuỗi

en: index: received non-string second argument
vi: index: (chỉ mục) đã nhận đối số thứ hai không phải là chuỗi

en: indirect function calls are a gawk extension
vi: cuộc gọi hàm gián tiếp là một phần mở rộng gawk

en: int: received non-numeric argument
vi: int: (số nguyên?) đã nhận đối số không phải thuộc số

en: internal error: %s with null vname
vi: lỗi nội bộ: %s với vname (tên biến?) vô giá trị

en: invalid FIELDWIDTHS value, near `%s'
vi: giá trị FIELDWIDTHS (độ rộng trường) không hợp lệ, gần « %s »

en: invalid char '%c' in expression
vi: biểu thức một ký tự không hợp lệ « %c » nằm trong biểu thức

en: invalid subscript expression
vi: biểu thức in thấp không hợp lệ

en: length: received array argument
vi: length: (chiều dài) đã nhận mảng đối số

en: length: received non-string argument
vi: length: (chiều dài) đã nhận đối số không phải chuỗi

en: local port %s invalid in `/inet'
vi: cổng cục bộ %s không hợp lệ trong « /inet »

en: log: received negative argument %g
vi: log: (bản ghi) đã nhận đối số âm « %g »

en: log: received non-numeric argument
vi: log: (bản ghi) đã nhận đối số không phải thuộc số

en: lshift: received non-numeric first argument
vi: lshift: đã nhận đối số đầu không phải thuộc số

en: lshift: received non-numeric second argument
vi: lshift: (dịch bên trái) đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: make_builtin: negative argument count for function `%s'
vi: make_builtin: đối số dành cho số đếm bị âm cho hàm `%s'

en: match: third argument is a gawk extension
vi: match: (khớp) đối số thứ ba là phần mở rộng gawk

en: match: third argument is not an array
vi: match: (khớp) đối số thứ ba không phải là mảng

en: mktime: at least one of the values is out of the default range
vi: mktime: ít nhất một của những giá trị nằm ở ngoại phạm vi mặc định

en: mktime: received non-string argument
vi: mktime: đã nhận đối số khác chuỗi

en: moving pipe to stdin in child failed (dup: %s)
vi: lỗi di chuyển ống dẫn đến thiết bị nhập chuẩn trong tiến trình con (dup: %s) (nhân đôi)

en: moving pipe to stdout in child failed (dup: %s)
vi: lỗi di chuyển ống dẫn đến thiết bị xuất chuẩn trong tiến trình con (dup: %s) (nhân đôi)

en: moving slave pty to stdin in child failed (dup: %s)
vi: lỗi di chuyển pty (tài sản?) phụ tới thiết bị nhập chuẩn trong điều con (nhân đôi: %s)

en: moving slave pty to stdout in child failed (dup: %s)
vi: lỗi di chuyển pty (tài sản?) phụ tới thiết bị xuất chuẩn trong điều con (nhân đôi: %s)

en: multicharacter value of `RS' is a gawk extension
vi: giá trị đa ký tự của « RS » là phần mở rộng gawk

en: multistage two-way pipelines don't work
vi: đường ống dẫn hai chiếu đa giai đoạn không phải hoạt động được

en: must supply a remote hostname to `/inet'
vi: phải cung cấp một tên máy từ xa cho </inet>

en: must supply a remote port to `/inet'
vi: phải cung cấp một cổng từ xa cho </inet>

en: no (known) protocol supplied in special filename `%s'
vi: trong tên tập tin đặc biệt « %s » không cung cấp giao thức (đã biết) nào

en: no explicit close of co-process `%s' provided
vi: không có việc đóng dứt khoát đồng tiến trình « %s » được cung cấp

en: no explicit close of file `%s' provided
vi: không có việc đóng dứt khoát tập tin « %s » được cung cấp

en: no explicit close of pipe `%s' provided
vi: không có việc đóng dứt khoát ống dẫn « %s » được cung cấp

en: no explicit close of socket `%s' provided
vi: không có việc đóng dứt khoát ổ cắm « %s » được cung cấp

en: no hex digits in `\x' escape sequence
vi: không có số thập lúc nằm trong dây thoát « \x »

en: no pre-opened fd %d
vi: không có fd (chỉ thị tập tin?) %d đã mở trước

en: no program text at all!
vi: không có đoạn chữ chương trình nào cả !

en: non-redirected `getline' invalid inside `%s' rule
vi: `getline' không-gửi-lại không hợp lệ bên trong quy tắc `%s'

en: non-redirected `getline' undefined inside END action
vi: trong hành động « END » (kết thúc) có « getline » (lấy dòng) không được chuyển hướng lại và chưa được xác định.

en: null string for `FS' is a gawk extension
vi: chuỗi vô giá trị cho « FS » là phần mở rộng gawk

en: old awk does not support multidimensional arrays
vi: awk cũ không hỗ trợ mảng đa chiều

en: old awk does not support multiple `BEGIN' or `END' rules
vi: awk cũ không hỗ trợ nhiều quy tắc kiểu « BEGIN » (bắt đầu) hay « END » (kết thúc)

en: old awk does not support operator `**'
vi: awk cũ không hỗ trợ toán tử « ** »

en: old awk does not support operator `**='
vi: awk cũ không hỗ trợ toán tử « **= »

en: old awk does not support regexps as value of `FS'
vi: awk cũ không hỗ trợ biểu thức chính quy làm giá trị của « FS »

en: old awk does not support the `\%c' escape sequence
vi: awk cũ không hỗ trợ dãy thoát « \%c »

en: old awk does not support the keyword `in' except after `for'
vi: awk cũ không hỗ trợ từ khoá « in », trừ khi nằm sau « for »

en: opcode %s not an operator or keyword
vi: mã lệnh %s không phải là một toán tử hoặc từ khoá

en: operator `^' is not supported in old awk
vi: awk cũ không hỗ trợ toán tử « ^ »

en: operator `^=' is not supported in old awk
vi: awk cũ không hỗ trợ toán tử « ^= »

en: or: received non-numeric first argument
vi: or: (hoặc) đã nhận đối số đầu không phải thuộc số

en: or: received non-numeric second argument
vi: or: (hoặc) đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: patsplit: cannot use a subarray of fourth arg for second arg
vi: patsplit (chương trình phân tách): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ tư cho tham số thứ hai

en: patsplit: cannot use a subarray of second arg for fourth arg
vi: patsplit (chương trình phân tách): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ hai cho tham số thứ tư

en: patsplit: cannot use the same array for second and fourth args
vi: patsplit (chương trình chia tách): không thể sử dụng cùng một mảng cho cả hai đối số thứ hai và thứ tư

en: patsplit: fourth argument is not an array
vi: patsplit: đối số thứ tư không phải là mảng

en: patsplit: second argument is not an array
vi: patsplit: đối số thứ hai không phải là mảng

en: patsplit: third argument must be non-null
vi: patsplit: đối số thứ ba không phải không rỗng

en: pipe flush of `%s' failed (%s).
vi: lỗi xoá sạch ống dẫn « %s » (%s)

en: plain `print' in BEGIN or END rule should probably be `print ""'
vi: « print » (in) thường trong quy tắc « BEGIN » (bắt đầu) hay « END » (kết thúc) hầu như chắc chắn nên là « print"" »

en: precision is ignored for `%%' specifier
vi: độ chính xác bị bỏ qua đối với bộ chỉ định `%%'

en: printf: no arguments
vi: printf: không có đối số

en: range of the form `[%c-%c]' is locale dependent
vi: dạng thức vùng `[%c-%c]' thì phụ thuộc vị trí

en: reached system limit for open files: starting to multiplex file descriptors
vi: đã tới giới hạn hệ thống về tập tin được mở nên bắt đầu phối hợp nhiều dòng điều mô tả tập tin

en: reason unknown
vi: không biết sao

en: redir2str: unknown redirection type %d
vi: redir2str: không hiểu kiểu chuyển hướng %d

en: redirection not allowed in sandbox mode
vi: chuyển hướng không cho phép ở chế độ khuôn đúc

en: reference to uninitialized argument `%s'
vi: gặp tham chiếu đến đối số chưa được sở khởi « %s »

en: reference to uninitialized element `%s["%.*s"]'
vi: tham chiếu đến phần tử chưa sở khởi « %s["%.*s"] »

en: reference to uninitialized field `$%d'
vi: gặp tham chiếu đến trường chưa được sở khởi « $%d »

en: reference to uninitialized field `$%ld'
vi: tham chiếu đến trường chưa được khởi tạo « $%ld »

en: reference to uninitialized variable `%s'
vi: gặp tham chiếu đến biến chưa được sở khởi « %s »

en: regexp component `%.*s' should probably be `[%.*s]'
vi: thành phần của biểu thức chính qui (regexp) `%.*s' hầu như chắc chắn nên là `[%.*s]'

en: regexp constant `/%s/' looks like a C comment, but is not
vi: hằng biểu thức chính quy « /%s/ » hình như một chú thích C, nhưng mà không phải

en: regexp constant `//' looks like a C++ comment, but is not
vi: hằng biểu thức chính quy « // » hình như một chú thích C, nhưng mà không phải

en: regexp constant for parameter #%d yields boolean value
vi: hằng biểu thức chính quy cho tham số « #%d » làm giá trị luận lý (bun)

en: regular expression on left of `~' or `!~' operator
vi: biểu thức chính quy nằm bên trái toán tử « ~ » hay « !~ »

en: regular expression on right of assignment
vi: biểu thức chính quy nằm bên phải điều gán

en: regular expression on right of comparison
vi: biểu thức chính quy nằm bên phải sự so sánh

en: remote host and port information (%s, %s) invalid
vi: thông tin về máy/cổng ở xa (%s, %s) không phải hợp lệ

en: restoring stdin in parent process failed
vi: lỗi phục hồi thiết bị nhập chuẩn trong tiến trình mẹ

en: restoring stdout in parent process failed
vi: lỗi phục hồi thiết bị xuất chuẩn trong tiến trình mẹ

en: rshift: received non-numeric first argument
vi: rshift: đã nhận đối số thứ nhất khác thuộc số

en: rshift: received non-numeric second argument
vi: rshift: (dịch bên phải) đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: running %s setuid root may be a security problem
vi: việc chạy %s với tư cách « setuid root » có thể rủi rỏ bảo mật

en: sending profile to standard error
vi: đang gởi hồ sơ cho thiết bị lỗi chuẩn

en: sending variable list to standard error
vi: đang gởi danh sách biến tới thiết bị lỗi chuẩn

en: shadow_funcs() called twice!
vi: shadow_funcs() (hàm bóng) được gọi hai lần !

en: sin: received non-numeric argument
vi: sin: đã nhận đối số không phải thuộc số

en: sort comparison function `%s' is not defined
vi: chưa định nghĩa hàm so sánh xắp xếp « %s »

en: source file `%s' is empty
vi: tập tin nguồn « %s » là rỗng

en: source file does not end in newline
vi: tập tin nguồn không kết thúc với một dòng mới

en: special file name `%s' is incomplete
vi: tên tập tin đặc biệt « %s » chưa xong

en: split: cannot use a subarray of fourth arg for second arg
vi: split (phân tách): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ tư cho tham số thứ hai

en: split: cannot use a subarray of second arg for fourth arg
vi: split (phân tách): không thể sử dụng mảng con của tham số thứ hai cho tham số thứ tư

en: split: cannot use the same array for second and fourth args
vi: split (chia tách): không thể sử dụng cùng một mảng có cả đối số thứ hai và thứ tư

en: split: fourth argument is a gawk extension
vi: split (chia tách): đối số thứ tư là phần mở rộng gawk

en: split: fourth argument is not an array
vi: split (chia tách): đối số thứ tư không phải là mảng

en: split: null string for third arg is a gawk extension
vi: split: (chia tách) chuỗi vô giá trị cho đối số thứ ba là phần mở rộng gawk

en: split: second argument is not an array
vi: split: (chia tách) đối số thứ hai không phải là mảng

en: sqrt: called with negative argument %g
vi: sqrt: (căn bậc hai) đã gọi với đối số âm « %g »

en: sqrt: received non-numeric argument
vi: sqrt: (căn bậc hai) đã nhận đối số không phải thuộc số

en: srand: received non-numeric argument
vi: srand: đã nhận đối số không phải thuộc số

en: standard output
vi: thiết bị xuất chuẩn

en: statement has no effect
vi: câu không có tác dụng

en: strftime: format value in PROCINFO["strftime"] has numeric type
vi: strftime: giá trị định dạng trong PROCINFO["strftime"] phải thuộc kiểu số

en: strftime: received empty format string
vi: strftime: đã nhận chuỗi định dạng rỗng

en: strftime: received non-numeric second argument
vi: strftime: đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số

en: strftime: received non-string first argument
vi: strftime: đã nhận đối số thứ nhất khác chuỗi

en: strftime: second argument less than 0 or too big for time_t
vi: strftime: tham số thứ hai nhỏ hơn 0 hay quá lớn dành cho time_t

en: subscript of array `%s' is null string
vi: chữ in dưới mảng « %s » là chuỗi rỗng

en: substr: length %g at start index %g exceeds length of first argument (%lu)
vi: substr: (chuỗi phụ) độ dài %g tại số chỉ mục đầu %g vượt quá độ dài của đối số đầu (%lu)

en: substr: length %g is not >= 0
vi: substr: (chuỗi phụ) độ dài %g không phải ≥0

en: substr: length %g is not >= 1
vi: substr: (chuỗi phụ) độ dài %g không phải ≥1

en: substr: length %g too big for string indexing, truncating to %g
vi: substr: độ dài %g quá lớn để chỉ mục chuỗi nên xén ngắn thành %g

en: substr: non-integer length %g will be truncated
vi: substr: (chuỗi phụ) sẽ cắt xén độ dài không phải số nguyên « %g »

en: substr: non-integer start index %g will be truncated
vi: substr: (chuỗi phụ) số chỉ mục đầu không phải số nguyên « %g » sẽ bị cắt ngắn

en: substr: source string is zero length
vi: substr: (chuỗi con) chuỗi nguồn có độ dài số không

en: substr: start index %g is invalid, using 1
vi: substr: (chuỗi phụ) số chỉ mục đầu « %g » không hợp lệ nên dùng 1

en: substr: start index %g is past end of string
vi: substr: (chuỗi phụ) số chỉ mục đầu %g nằm sau kết thúc của chuỗi

en: system: received non-string argument
vi: system: (hệ thống) đã nhận đối số khác chuỗi

en: tawk regex modifier `/.../%c' doesn't work in gawk
vi: bộ sửa đổi biểu thức chính quy tawk « /.../%c » không hoạt động được trong gawk

en: there were shadowed variables.
vi: có biến bị bóng.

en: tolower: received non-string argument
vi: tolower: (đến thấp hơn) đã nhận đối số khác chuỗi

en: too many arguments supplied for format string
vi: quá nhiều đối số được cung cấp cho chuỗi định dạng

en: too many pipes or input files open
vi: quá nhiều ống dẫn hay tập tin nhập được mở

en: toupper: received non-string argument
vi: toupper: (đến cao hơn) đã nhận đối số khác chuỗi

en: turning off `--lint' due to assignment to `LINT'
vi: đang tắt « --lint » do việc gán cho « LINT »

en: unexpected newline or end of string
vi: gặp dòng mới bất ngờ hay kết thúc của chuỗi

en: unknown nodetype %d
vi: không biết kiểu nút %d

en: unknown opcode %d
vi: gặp opcode (mã thao tác) không rõ %d

en: unknown value for field spec: %d
vi: không hiểu giá trị dành cho đặc tính trường: %d

en: unnecessary mixing of `>' and `>>' for file `%.*s'
vi: không cần hợp « > » và « >> » cho tập tin « %.*s »

en: unterminated regexp
vi: biểu thức chính quy chưa được chấm dứt

en: unterminated regexp at end of file
vi: biểu thức chính quy chưa được chấm dứt nằm tại kết thúc của tập tin

en: unterminated regexp ends with `\' at end of file
vi: biểu thức chính quy chưa được chấm dứt kết thúc với « \ » tại kết thúc của tập tin

en: unterminated string
vi: chuỗi không được chấm dứt

en: unwind_stack: unexpected type `%s'
vi: unwind_stack: không mong đợi kiểu `%s'

en: use of `\ #...' line continuation is not portable
vi: không thể mang khả năng dùng « \#... » để tiếp tục dòng

en: use of dcgettext(_"...") is incorrect: remove leading underscore
vi: dùng « dcgettext(_"...") » không đúng: hãy gỡ bỏ gạch dưới nằm trước

en: use of dcngettext(_"...") is incorrect: remove leading underscore
vi: dùng « dcgettext(_"...") » không đúng: hãy gỡ bỏ gạch dưới nằm trước

en: use of non-array as array
vi: việc dùng cái khác mảng như là mảng

en: warning:
vi: cảnh báo :

en: xor: received non-numeric first argument
vi: xor: (không hoặc) đã nhận đối số thứ nhất khác thuộc số

en: xor: received non-numeric second argument
vi: xor: đã nhận đối số thứ hai khác thuộc số
